ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง

Post Reply
ManOmen

Sat May 05, 2018 11:00 am

เรารับยาต้านมาประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะ
เคยแพ้ยา 1 ครั้ง แต่ตอนนี้ยังกินตัวเดิม และไม่มีอาการแพ้หรือเวียนหัวแล้วค่ะ

จนกระทั่ง 1-2 สัปดาห์ที่ผ่านมานี้ มีตุ่มขึ้นตามแขน ขา
ขึ้นไม่มากนะคะ ประมาณ 10 กว่าจุด
มีอาการคัน คล้ายๆยุงกัดอ่ะค่ะ แต่ถ้าไม่ไปแตะโดน ก็ไม่คันค่ะ

ตอนแรกคิดว่าเพราะยุงกัด หรือ หมัดกัด
เพราะไปนอนบ้านเพื่อน แล้วเพื่อนเลี้ยงหมา แมว 10 กว่าตัว
แต่คิดไปคิดมา เอ.... นี่มันคือ ตุ่ม PPE หรือเปล่านะ
ใครเคยมีอาการแบบนี้ อยากให้มาแชร์ประสบการณ์หน่อยคืะ

เพราะเราไปหาหมอ 16 กพ ที่ผ่านมา
ตรวจทุกอย่าง ก็โอเคหมดค่ะ ไม่มีตุ่มหรือผื่นแดงอะไรเลย
หมอเลยนัดอีกที วันที่ 20 เมษา
ตอนนี้แอบกังวลนิดหน่อยค่ะ
แต่จะไปหาหมอ ก็กลัวหมอจะว่าวิตกเกินเหตุ
และสงสารหมอด้วย คนไข้เค้าเยอะมากๆ

เลยมาขอความเห็นของเพื่อนๆที่บ้านนี้ก่อนหนะค่ะ

ป.ล. เรากินยาตรงเวลาทุกวันค่ะ เลทไปประมาณ 2 ครั้ง
ครั้งละไม่เกิน 15 นาที
กินอาหารมีประโยชน์ ออกกำลังกาย และไม่ดื่มแอลกอฮอล์
แต่มีปัญหาเรื่องการนอนดึก และนอนน้อยค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านจนถึงบรรทัดนี้นะคะ
Qaz0909

Sat May 05, 2018 11:53 am

อาจจะเป็นยุง หรือหมัด ไรฝุ่นบนเตียง กัดก็ได้น่ะครับ
Post Reply